બ્રેકિંગ ન્યુઝ

logo

VTV / સ્પોર્ટસ / વિશ્વ / India wins first gold medal at Asian Games: Shooters set world record in 10m air rifle team event

BIG BREAKING / એશિયન ગેમ્સમાં ભારતને મળ્યો પ્રથમ ગોલ્ડ મેડલ: નિશાનેબાજોએ 10 મીટર એર રાઇફલ ટીમ ઇવેન્ટમાં સર્જ્યો વર્લ્ડ રેકોર્ડ

Priyakant

Last Updated: 08:47 AM, 25 September 2023

logo

FOLLOW ON

logo

શેર કરો

logo logo logo
article-logo

Asian Games 2023 News: પુરુષોની 10 મીટર એર રાઈફલ ઈવેન્ટમાં ઐશ્વર્ય પ્રતાપ સિંહ તોમર, રુદ્રાંશ પાટીલ અને દિવ્યાંશ પંવારની ત્રિપુટીએ ગોલ્ડ જીત્યો

  • એશિયન ગેમ્સમાં બીજા દિવસે પણ ભારતની શાનદાર શરૂઆત 
  • શૂટિંગમાં વિશ્વ વિક્રમ સર્જી જીત્યો 'ગોલ્ડ મેડલ'
  • ઐશ્વર્ય પ્રતાપ સિંહ તોમર, રુદ્રાંશ પાટીલ અને દિવ્યાંશ પંવારની ત્રિપુટીએ કર્યો કમાલ

એશિયન ગેમ્સમાં બીજા દિવસે ભારતની શરૂઆત શાનદાર રહી હતી. ભારતે તેનો પ્રથમ ગોલ્ડ મેડલ જીત્યો હતો. પુરુષોની 10 મીટર એર રાઈફલ ઈવેન્ટમાં ઐશ્વર્ય પ્રતાપ સિંહ તોમર, રુદ્રાંશ પાટીલ અને દિવ્યાંશ પંવારની ત્રિપુટીએ ગોલ્ડ જીત્યો તો રોઈંગમાં પણ પુરુષોની ચાર ટીમે ભારત માટે બ્રોન્ઝ મેડલ મેળવ્યો. ભારતે અત્યાર સુધીમાં સાત મેડલ જીત્યા છે.

ભારતે પહેલા દિવસે પાંચ મેડલ જીત્યા હતા. પહેલો મેડલ શૂટિંગમાં આવ્યો હતો - જ્યારે મેહુલી ઘોષ, આશી ચૌકસી અને રમિતાએ મહિલાઓની 10 મીટર એર રાઈફલ ટીમ ઈવેન્ટમાં સિલ્વર જીત્યો હતો. ત્યારબાદ રોઈંગમાં પણ ભારતે બે સિલ્વર અને એક બ્રોન્ઝ મેડલ જીત્યો હતો. બાદમાં રમિતા જિંદાલે મહિલાઓની 10 મીટર એર રાઈફલમાં ભારત માટે બ્રોન્ઝ જીત્યો હતો. 

ભારતે અત્યાર સુધીમાં સાત મેડલ જીત્યા 

  • મેહુલી ઘોષ, આશી ચોકસે અને રમિતા જિંદલ - 10 મીટર એર રાઈફલ ટીમ ઈવેન્ટ (શૂટીંગ): સિલ્વર અર્જુન
  • લાલ જાટ અને અરવિંદ સિંહ, મેન્સ લાઇટવેટ ડબલ સ્કલ્સ (રોઈંગ): સિલ્વર
  • બાબુ લાલ અને લેખ રામ, મેન્સ કોક્સલેસ ડબલ્સ - (રોઈંગ): સિલ્વર
  • મેન્સ કોક્સેડ 8 ટીમ - (રોઇંગ): સિલ્વર
  • રમિતા જિંદાલ - મહિલાઓની 10 મીટર એર રાઇફલ (શૂટિંગ): બ્રોન્ઝ
  • ઐશ્વર્ય તોમર, રુદ્રાંક્ષ પાટીલ અને દિવ્યાંશ પંવાર, 10 મીટર એર રાઇફલ ટીમ ઇવેન્ટ (શૂટિંગ): ગોલ્ડ
  • આશિષ, ભીમ સિંહ, જસવિંદર સિંહ અને પુનીત કુમાર - મેન્સ કોક્સલેસ 4 (રોઇંગ): બ્રોન્ઝ

શૂટિંગમાં ભારતને ગોલ્ડ મળ્યો

  • 19મી એશિયન ગેમ્સમાં ભારતે પહેલો ગોલ્ડ મેડલ જીત્યો છે. ઐશ્વર્ય પ્રતાપ સિંહ તોમર, રુદ્રાંશ પાટીલ અને દિવ્યાંશ પંવારની ત્રિપુટીએ પુરુષોની 10 મીટર એર રાઈફલ ટીમ ઈવેન્ટમાં આ ગોલ્ડ જીત્યો હતો. ત્રણેય ખેલાડીઓએ વ્યક્તિગત ક્વોલિફિકેશન રાઉન્ડમાં કુલ 1893.7 પોઈન્ટ મેળવ્યા હતા. આ સાથે આ ત્રણેયે બાકુ વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપમાં ચીન દ્વારા બનાવેલા વર્લ્ડ રેકોર્ડને પાછળ છોડી દીધો છે.

આ આજે ભારતનું શેડ્યૂલ 

જિમ્નેસ્ટિક્સ:
મહિલા લાયકાત સબ-ડિવિઝન 1 (પ્રણતિ નાયક) - સવારે 7:30

બોક્સિંગ:
વિમેન્સ 66 કિગ્રા રાઉન્ડ ઓફ 16: અરુંધતી ચૌધરી (ભારત) વિ લિયુ યાંગ (ચીન) - (સાંજે 4:45 કલાકે)
મેન્સ 50 કિગ્રા રાઉન્ડ ઓફ 32: દીપક ભોરિયા (ભારત) વિ અબ્દુલ કય્યુમ બિન અરિફિન (મલેશિયા) - (સાંજે 5:15 કલાકે)
કલાકે 32 ના: નિશાંત દેવ (ભારત) વિ દીપેશ લામા (NEP) - (સાંજે 7:00 કલાકે)

બાસ્કેટબોલ 3x3:
મહિલા રાઉન્ડ-રોબિન પૂલ A: ભારત વિ ઉઝબેકિસ્તાન (સવારે 11:20 કલાકે)
પુરુષોનો રાઉન્ડ-રોબિન પૂલ C: ભારત vs મલેશિયા(બપોરે 12:10 કલાકે)

ક્રિકેટ:
મહિલા ટીમ ગોલ્ડ મેડલ મેચ: ભારત વિ શ્રીલંકા (સવારે 11:30 કલાકે)

ચેસ:
પુરુષોનો વ્યક્તિગત રાઉન્ડ 3 અને 4 (વિદિત ગુજરાતી અને અર્જુન એરિગેસી) - (બપોરે 12:30 PM)
મહિલા વ્યક્તિગત રાઉન્ડ 3 અને 4 (કોનેરુ હમ્પી અને દ્રોણાવલ્લી હરિકા) (બપોરે 12:30 PM)

હેન્ડબોલ:
મહિલા પ્રારંભિક રાઉન્ડ ગ્રુપ B - ભારત વિ જાપાન  (સવારે 11:30 AM)

જુડો:
મેડલ ઇવેન્ટ - મહિલા 70 કિગ્રા (ગરિમા ચૌધરી) (સવારે 7:30)

રગ્બી સેવન્સ:
મહિલા પૂલ F - ભારત વિ સિંગાપોર - ( સવારે 8:20 )
વિમેન્સ સેમિ-ફાઇનલ - જો લાયકાત હોય તો (બપોરે 1:55) 

રોઇંગ:
મેડલ ઇવેન્ટ - મેન્સ સિંગલ્સ સ્કલ્સ ફાઇનલ-A (બલરાજ પંવાર) - ( સવારે 7:00 AM)
મેડલ ઇવેન્ટ - મેન્સ કોક્સલેસ 4 ફાઇનલ-A (આશિષ, ભીમ સિંઘ, જસવિંદર સિંઘ, પુનિત કુમાર) (સવારે 7:40 AM) 
મેડલ ઇવેન્ટ : મેન્સ ક્વાડ્રુપલ સ્કલ્સ ફાઇનલ A (પરમિન્દર સિંઘ, સતનામ સિંઘ, જાકર ખાન, સુખમીત સિંઘ) (સવારે 8:00 વાગ્યે)
મેડલ ઇવેન્ટ: વિમેન્સ કોક્સેડ 8 (જી ગીતાંજલિ, રિતુ કૌરી, સોનાલી સ્વેન, એચ ટેન્ડેન્થોઇ દેવી, વર્ષા કેબી, અશ્વથી પીબી, મૃણામયી નિલેશ એસ, થંગજામ પ્રિયા દેવી, રૂકમણી) (સવારે 8:50)

સેઇલિંગ:
બહુવિધ કેટેગરીમાં ક્વોલિફાઇંગ રેસ (બહુવિધ એથ્લેટ્સ) (સવારે 8:30 કલાકે)

શૂટિંગ:
મેન્સ 10 મીટર એર રાઇફલ ક્વોલિફિકેશન, વ્યક્તિગત ફાઇનલ અને ટીમ ફાઇનલ (રુદ્રાંક્ષ પાટીલ, ઐશ્વર્યા પ્રતાપ સિંહ તોમર, દિવ્યાંશ સિંહ પંવાર) - સવારે 6:30 કલાકે
 મેન્સ 25 મીટર રેપિડ ફાયર પિસ્તોલ ક્વોલિફિકેશન સ્ટેજ-2 અને વ્યક્તિગત ફાઇનલ (અનિષ, વિજા, વિજા, વિજા) સિંહ) - (સવારે 6:30 કલાકે) 

સ્વિમિંગ:
મેન્સ 50મી બેકસ્ટ્રોક હીટ એન્ડ ફાઈનલ (શ્રીહરિ નટરાજ) (સવારે 7:30 કલાકે)
મહિલાઓની 50મી બેકસ્ટ્રોક હીટ અને ફાઈનલ (મના પટેલ) (સવારે 7:30 કલાકે)
મેન્સ 50મી ફ્રીસ્ટાઈલ (આનંદ એએસ, વિક્રમ ખાડે) (સવારે 7:30 કલાકે)
મહિલાઓની 200 મીટર ફ્રીસ્ટાઈલ (મના પટેલ) (સવારે 7:30 કલાકે)
પુરુષોની 100 મીટર બ્રેસ્ટસ્ટ્રોક (લિકિથ સેલ્વરાજ) (સવારે 7:30 કલાકે)
મહિલાઓની 200 મીટર વ્યક્તિગત (હાશિકા રામચંદ્ર) (સવારે 7:30 કલાકે)
મહિલાઓની 4x200 મીટર ફ્રી સ્ટાઇલ રિલે હીટ્સ અને ફાઇનલ (ટીમ ઇન્ડિયા) (સવારે 7:30 કલાકે)

ટેનિસ:
સિંગલ્સ અને ડબલ્સ મેચો (અંકિતા રૈના, રોહન બોપન્ના, ઋતુજા ભોસલે, રામકુમાર રામનાથન...) (સવારે 7:30 કલાકે)

વુશુ:
મહિલાઓની 60 કિગ્રા 1/8 ફાઇનલ (નૌરેમ રોશિબિના દેવી) (સાંજે 5:00 કલાકે)
પુરુષોની 60 કિગ્રા 1/8 ફાઇનલ (સૂર્ય ભાનુ પ્રતાપ સિંહ) (સાંજે 5:00 કલાકે)
પુરુષોની 60 કિગ્રા 1/8 ફાઇનલ (વિક્રાંત બાલિયાન) (સાંજે 5:00 કલાકે)

સંકળાયેલા મુદ્દાઓ

asian games 2023 એર રાઇફલ ટીમ એશિયન ગેમ્સ 2023 ઐશ્વર્ય પ્રતાપ સિંહ તોમર ગોલ્ડ મેડલ દિવ્યાંશ પવાર નિશાનેબાજો રુદ્રાંશ પાટીલ asian games 2023
background
logo

VTV Gujarati

WhatsApp Channel Invite

સબસ્ક્રાઇબ કરો

દરરોજ નવા સમાચાર મેળવવા માટે VTVGujaratiને સબસ્ક્રાઈબ કરો.

logo

સૌથી વધુ વંચાયેલું

ADVERTISEMENT

log

હોમ પેજ

log

બ્રેકિંગ ન્યુઝ

log

વીડિયોઝ

log

વેબ સ્ટોરીઝ

log

મેનુ